Barua Pepe |

Historia

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko katika makao makuu ya Mkoa wa Manyara wa mji wa Babati kando ya barabara kuu kutoka Arusha kwenda Singida. Mnamo 2006 Sekretarieti ya Mkoa ilipendekeza kwa serikali kujenga Hospitali ya Mkoa yenye uwezo wa vitanda 350 ambavyo vitatoa huduma za afya kwa ujumla na maalum. Baada ya maandalizi yote muhimu ikiwa ni pamoja na kupata ardhi na mita za mraba 67,334 na fedha za ujenzi zilifanyika. Mnamo 2009 ujenzi halisi wa Hospitali ulianza na iliamuliwa kuwa katika awamu. Serikali ilikubali kutoa jumla ya Tshs. Bilioni 16.5 kwa ajili ya ujenzi na ununuzi wa vifaa vya matibabu.

Awamu ya kwanza ilihusisha ujenzi wa wadi ya wajawazito, ambayo imekamilika na sehemu ya vifaa. Sehemu ya maabara pia ilikamilishwa katika awamu hii kwa kutumia Mfuko wa Abbot. Awamu ya pili ni pamoja na ujenzi wa nyumba ya kufulia, kufulia na ujenzi wa incinerator. Majengo haya yanatumika. Awamu ya pili pia ilijumuisha tanki la maji la chini ya ardhi, nyumba ya walinzi na uzio wa Hospitali. Ujenzi wa OPD na Utawala wa ujenzi bado unaendelea.

Hospitali ilianza kufanya kazi mwezi Aprili 2013 kwa kutoa OPD, kliniki maalum (Wagonjwa ya kisukari, shinikizo la damu, kifua kikuu na VVU), meno, Jicho, Maabara, kumbukumbu za Matibabu, sauti ya Ultra na maduka ya dawa, huduma za afya ya uzazi na watoto. Mnamo Mei 2014, Hospitali ilianza kutoa huduma za idara ya wagonjwa na Mei 2015 Hospitali ilianza kutoa huduma za uzazi, huduma za kujifungua na upasuaji. Kufikia mwaka 2016 hadi 2018 Hospitali iliendelea kupanua huduma zake kama ifuatavyo; kufunga mifumo ya elektroniki (GoT-HMIS na CRDB) kwa usimamizi wa rasilimali, kusanidi mitandao ya Hospitali (LAN) kuwezesha mawasiliano, utangulizi wa huduma maalum katika dawa za ndani, watoto, upasuaji, vizuizi na idara ya magonjwa ya akili, uanzishaji wa idara ya matengenezo, uanzishwaji wa idara ya ukarabatiji , Idara ya biomedical, ICU na kitengo cha neonatal ambacho bado kinaendelea.