

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA**

Simu Na: +255 737 959943

"AFYA"

E-mail: barua@manyararrh.go.tz

Website: www.manyararrh.go.tz



Hospitali ya Mkoa Manyara,
S.L.P 577,
BABATI.

29 Mei, 2025

TAARIFA KWA UMMA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ina wataarifu wananchi kwamba kwa sasa inafanya kipimo cha mfumo wa chakula (Endoscopy).

Hivyo tunawakaribisha wenye changamoto kama:

1. Kupata shida ya kumeza chakula
2. Historia ya vidonda vya tumbo na H.Pylori positive mara kwa mara
3. Kutapika damu
4. Kupata kiungulia kila mara
5. Maumivu ya tumbo kabla na baada ya kula
6. Upungufu wa damu kila mara bila kujua kisababishi
7. Kukwama kwa kitu kigumu kwenye njia ya koo la chakula (foreign body)
8. Presha ya ini (portal hypertension)
9. Maumivu juu ya kifua (sternum)
10. Kubehua mara kwa mara
11. Kupaliwa chakula mara kwa mara.

Huduma hii inapatikana kila Jumanne na Alhamisi, kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri.

Kwa mawasiliano tupigie: **0737 959 943** au **0676 309 388**

Wananchi wote mnakaribishwa

Imetolewa na:


Sakina N. Kiponza

KAIMU MGANGA MFAWIDHI

