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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dk. Samia Suluhu Hassan

Mganga mfawidhi Hospitali ya Rufaa mkoa 
wa manyara Dk. Katherine Magali

HOSPITALI YA RUFAA MKOA 
WA MANYARA YAJIVUANIA 
MAFANIKIO LUKUKI MIAKA 
MITATU YA RAIS DK SAMIA

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MANYARA
HOSPITALI YA RUFAA MKOA WA
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Tumepata ongezeko 
la madaktari bingwa 
wa mama na mtoto 

ambapo kwa upande 
Mama na Uzazi awali 
tulikuwa na daktari 1 
ambapo ameongezeka 

mmoja na kwa sasa 
watakuwa wawili na 

madaktari Bingwa 
wa Upasuaji wapo 2 

na madaktari bingwa 
wa magonjwa ya 
dharura 2 ambao 

wameongezeka kwa 
kipindi cha miaka 

mitatu ya Rais Samia 
Suluhu Hassan

ya matengenezo, uanzishwaji wa idara ya 
ukarabatiji , Idara ya biomedical na ICU .

MAFANIKIO
Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa 

mkoa wa Manyara Dk Katherine Magali 
akieleza mafanikio yaliyopatika katika 
kipindi cha miaka mitatu ya Rais Dk Samia 
Suluhu Hassan katika hospitali alisema 
wamepata mafanikio mengi ambayo 
wanajivunia ikiwemo

majengo ya kisasa ya kutolea huduma 
za Afya ikiwemo huduma ya Radiolojia 
ambapo jengo hilo liligharimu kiasi cha 
shilingi mil 370, jengo la magonjwa ya 
dharura liligharimu mil 650 na jengo la 
wagonjwa mahututi (ICU) liligharimu 
shilingi mil 560 ambapo kwa sasa jengo 
linalotimika ni Radiolojia na huduma zake 
zinaendelea.

Pia Dk magali alisema walifanikiwa 
kupokea CT-Scan ambayo ina thamani ya 
shilingi Bil 1.8, na vifaa tiba yenye thamani 
ya shilingi Bil 3.4

Aidha alisema katika miaka hii mitatu ya 
Rais Dk .Samia madarakani wamefanikiwa 
kupata Jengo la Mtumishi lenye thamani 
ya shilingi Mil 90 ambapo jengo hilo 
limekamalika na linatumika.

Pia wamefanikiwa kupata Mtambo wa 
Kuzalisha Hewa Tiba ya Oksijeni yenye 
thamani ya shilingi mil. 600 na wanaidadi 
ya Mitungi 390.

“Kama Hospitali kweli tunajivunia baada 
ya kupata sisi pamoja na vituo ambavyo 
vipo karibu yetu wote wanapata huduma 
ya Oxygen kupitia mtambo huu kwa hiyo 
wagonjwa wa kulazwa na waliopo nje 
wanapata “ amesema Dk Magali.

Alisema kama Hospitali kwa kipindi 
hiki cha miaka mitatu ya Rais Samia 
wamefanikiwa kufanya utanuzi wa baadhi 

MAFANIKIO

Hospitali ya Rufaa Mkoa wa Manyara 
yajivuania mafanikio lukuki Miaka 

mitatu ya Rais Dk. Samia

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa 
Manyara ipo katika makao makuu 
ya Mkoa wa Manyara mji wa 

Babati kando ya barabara kuu kutoka 
Arusha kwenda Singida. Mnamo 2006 
Sekretarieti ya Mkoa ilipendekeza kwa 
serikali kujenga Hospitali ya Mkoa yenye 
uwezo wa vitanda 350 ambavyo vitatoa 
huduma za afya kwa ujumla na maalum.

Baada ya maandalizi yote muhimu 
ikiwa ni pamoja na kupata ardhi na mita 
za mraba 67,334 na fedha za ujenzi 
zilifanyika. Mnamo 2009 ujenzi halisi 
wa Hospitali ulianza na iliamuliwa kuwa 
katika awamu. Serikali ilikubali kutoa 
jumla ya Tshs. Bilioni 16.5 kwa ajili ya 
ujenzi na ununuzi wa vifaa vya matibabu.

Awamu ya kwanza ilihusisha ujenzi wa 
wadi ya wajawazito, ambayo imekamilika 
na sehemu ya vifaa. Sehemu ya maabara 
pia ilikamilishwa katika awamu hii kwa 
kutumia Mfuko wa Abbot. Awamu ya 
pili ni pamoja na ujenzi wa nyumba ya 
kufulia, kufulia na ujenzi wa incinerator. 
Majengo haya yanatumika. Awamu ya 
pili pia ilijumuisha tanki la maji la chini 
ya ardhi, nyumba ya walinzi na uzio wa 
Hospitali.

Hospitali ilianza kufanya kazi mwezi 
Aprili 2013 kwa kutoa OPD, kliniki 
maalum (Wagonjwa ya kisukari, shinikizo 
la damu, kifua kikuu na VVU), meno, Jicho, 
Maabara, kumbukumbu za Matibabu, 
sauti ya Ultra na maduka ya dawa, 
huduma za afya ya uzazi na watoto. 
Mnamo Mei 2014, Hospitali ilianza kutoa 
huduma za idara ya wagonjwa na Mei 
2015 Hospitali ilianza kutoa huduma za 
uzazi, huduma za kujifungua na upasuaji. 
Kufikia mwaka 2016 hadi 2018 Hospitali 
iliendelea kupanua huduma zake kama 
ifuatavyo; kufunga mifumo ya elektroniki 
(GoT-HMIS na CRDB) kwa usimamizi wa 
rasilimali, kusanidi mitandao ya Hospitali 
(LAN) kuwezesha mawasiliano, utangulizi 
wa huduma maalum katika dawa za 
ndani, watoto, upasuaji, vizuizi na idara 
ya magonjwa ya akili, uanzishaji wa idara 

Mganga mfawidhi Hospitali 
ya Rufaa mkoa wa manyara 
Dk. Katherine Magali

>>DK Magali ainisha namna 
walivyokamilisha ujenzi wa 
majengo na ununuzi wa vifaa tiba

>>Waeleza walivyoboresha 
utoaji wa huduma kwa 
wananchi
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ya huduma ikiwemo eneo la 
kulaza wenye Bima, kulaza 
wagonjwa wa VIP, wagonjwa wa 
Private

Dk.magali alisema katika 
kipindi hiki wamefanikiwa 
kupata ongezeko kubwa la 
watumishi ambapo kwa kipindi 
chote walikuwa na watumishi 
130-200 ambapo mpaka sasa 
wameongezewa watumishi 278 
ambao wanafanya kazi katika 
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa 
Manyara wa kada mbalimbali 
wakiwema Madaktari Bingwa na 
wataalamu wengine .

“Tumepata ongezeko la 
madaktari bingwa wa mama 
na mtoto ambapo kwa upande 
Mama na Uzazi awali tulikuwa na 
daktari 1 ambapo ameongezeka 
mmoja na kwa sasa watakuwa 
wawili na madaktari Bingwa wa 
Upasuaji wapo 2 na madaktari 
bingwa wa magonjwa ya dharura 
2 ambao wameongezeka kwa 
kipindi cha miaka mitatu ya Rais 
Samia Suluhu Hassan” amesema 
Dk Magali.

Alisema Lakini Upatikanaji wa 
Dawa katika kipindi hiki cha Miaka 
mitatu ya Rais Samia Suluhu 
Hassan kumekuwa na mabadiliko 
mengi ambayo yamevutia uwepo 
wa upatikanaji wa dawa ambapo 
kwa sasa wanaasilimia 95-98 ya 
upatikanaji wa dawa.

Alifafanua kwamba kuna 
njia mbalimbali ambazo zipo za 
upatikanaji wa dawa ikiwemo 
duka la Bima,duka wagonjwa 
wanaonunua dawa,duka 
linalojitegemea lenyewe

Alieleza kwamba kila robo 
mwaka wao kama Hospitali 
wanawezeshwa kutoa huduma za 

MAFANIKIO

MAFANIKIO YA MIAKA MITATU YA RAIS DK, 
SAMIA KATIKA SEKTA YA AFYA NCHINI,

Tumepata 
ongezeko la 
madaktari 
bingwa wa 
mama na 
mtoto ambapo 
kwa upande 
Mama na Uzazi 
awali tulikuwa 
na daktari 
1 ambapo 
ameongezeka 
mmoja na kwa 
sasa watakuwa 
wawili na 
madaktari 
Bingwa wa 
Upasuaji wapo 
2 na madaktari 
bingwa wa 
magonjwa 
ya dharura 
2 ambao 
wameongezeka 
kwa kipindi cha 
miaka mitatu 
ya Rais Samia 
Suluhu Hassan

kibingwa kwa kuzunguka 
katika wilaya zilizopo 
mkoa wa Manyara 
sambamba na kuwaalika 
madaktari bingwa kwa 
fani ambazo hazipo ndani 
ya Hospitali ili wateja wao 
waweze kupata huduma 
hapo.

Amesema katika 
kipindi hiki cha miaka 
mitatu ya Samia 
Suluhu Hassan idadi ya 
watumishi imeongezeka 
hadi kufikia 278, 
watumishi wamefanikiwa 
kupata stahiki zao 
ikiwemo kupandishwa 
madaraja hata wale 
waliotakiwa kubadilishwa 
kada wamefanikiwa 
kubadilishwa kada 
ambapo jumla ya 
watumishi 70 wameweza 
kubadilishwa kada na 
wengine kupandishwa Mitungi  ya ges

Vifaa tiba vilivyopo katika chumba cha wagonjwa wa dharura

Mashine ya CT-Scan
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vyeo
Pia wamefanikiwa kupata 

Ufadhili wa Masomo kwa 
watoa huduma za Afya 
ikiwemo Madaktari Bingwa na 
wataalamu wengine

Kusogeza Huduma za 
Kibingwa kwa Wananchi 
ikihusisha ufanyikaji wa 
kambi za Kibingwa Hospitalini 
pamoja na kliniki mkoba 
zinazofanyikakatika kila robo ya 
mwaka pamoja na Ongezeko 
la Stahiki za watumishi pamoja 
na upandaji wa madaraja kwa 
wakati

MIKAKATI
Dk Magali alisema mikakati 

ya kuendelea kufanya vizuri 
zaidi kwa kipindi hiki cha 
miaka mitatu ya Rais Samia 
Suluhu Hassan baada ya 
kupata mtaji yaani kwa kupata 
majengo,watumishi,vifaa Tiba 
kama hospitali wamejipanga 
kuendelea kukusanya 
fedha ambazo zitawasaidia 
kuendeleza kuongeza vifaa 
tiba kwa ajili ya kuendelea 
kuboresha huduma,kuendelea 
kuwajengea uwezo watumishi 
kwa kuwapeleka wengine 

masomoni.
“Ukiacha masomo ya mda 

mrefu lakini baadhi watumishi 
tunawapeleka mafunzo ya 
mda mfupi kwa ajili ya kupata 
ujuzi mbalimbali na hapa hapa 
Hospitali pia tunatoa mafunzo 
kwa watumishi juu ya utoaji 
wa huduma bora na mafunzo 
ya hivi vifaa tiba tulivyonavyo 
ili waweza kuvitumia vyema 
maana unaweza ukawa 
na vifaa tiba lakini usiweze 
kuvitumia” alisema Dk.Magali

MIPANGO YA BAADAE
Kwa mujibu wa Dk Magali 

alisema wanampango wa 
kumalizia majengo ambayo 
yapo na hayajakamilika vizuri 
kupitia mapato ya ndani ili 
waendelee kuboresha huduma 
lakini pia wanampango 
wa kufanya ukarabati wa 
majengo ya zamani ambayo 
wamejipanga kuendelea 
kuyaboresha kupitia fedha 
ambazo wanazipata.

“Tunajengo la mochwari, 
tuna jengo la Laundry, jengo 
la mama na mtoto,maabara, 
kwa hiyo haya majengo yote 
sisi tunaendelea kuyaboresha” 

MAFANIKIO

MAFANIKIO YA MIAKA MITATU 
YA RAIS DK. SAMIA KATIKA 
SEKTA YA AFYA NCHINI

Mitungi ya kuzalisha gesi.

alisema.
Aidha alisema 

wanampango wa 
kuongeza huduma 
mpya ambazo wananchi 
wa mkoa wa Manyara 
na walioko jirani 
watafanikiwa kupata 
huduma hizo kwa 
ukaribu zaidi.

Alizitaja huduma 
hizo mpya ni pamoja na 
kusafisha figi (Dialysis)
ambayo itaanza mwaka 
ujao wa fedha,huduma 
ya fast track kwa 
wateja wanaokuja 
Hospitali,wanampango 
wa kuanzisha sehemu 
za kutengeneza maji 
ya drip,kuhakikisha 
dawa zinapatikana kwa 
wakati.

MIRADI
Akifafanua zaidi 

miradi inayoendelea 
kwa kipindi hiki cha 
miaka mitatu ya 
Rais Samia Suluhu 
wamepatiwa majengo 
lakini kuna baadhi 
h a y a j a m a l i i z i w a 
ikiwemo jengo 
la magonjwa ya 
dharura ambalo 
bado halijamalizika 
lakini kama Hospitali 
wamejipanga kumalizia 
kwa kipindi hiki cha 
mwaka wa fedha 
ambapo zitatumika 
fedha za ndani ikiwemo 
kumalizia umeme na 
kumalizia kuingiza gesi 
Tiba.

SHUKRANI

Alisema wanapenda 
kumshukuru Mh.Rais 
Samia Suluhu Hassan 
kwa kuendelea kutoa 
fedha za kuwezesha 
u j e n z i , m a b o r e s h o 
ya huduma ambazo 
zinaendelea kwa 
kuendelea kuwaletea 
wataalamu wa 
fani mbalimbali 
w a n a e n d e l e a 
kuwapata,kuwaletea 
vifaa tiba ambavyo 
kwa sasa wanajivunia 
kwa kuwa huduma 
zimekuwa bora sana 
baada ya kuongezewa 
vifaa hivyo.

Pia alishukuru kwa 
ujenzi unaendelea 
ambapo hayo yote 
yatafanya sehemu zao 
wanazotolea huduma 
ambazo zilikuwa 
z i n a m s o n g a m a n o 
basi zitapunguza 
msongamano maeneo 
hayo.

WITO
Aidha Dk Magali 

ametoa wito kwa jamii 
waendelea kuiamini 
Hospitali ya Rufaa ya 
Mkoa wa Manyara 
waendelee kujivunia 
uwepo wa Hospitali hiyo 
kwa kuwa wamejipanga 
kutoa huduma za rufaa 
katika ngazi zote za utoaji 
huduma ikihusisha 
wataalamu,madaktari 
bingwa na watia 
huduma wengine ,

vifaa tiba vya kisasa, 
vipimo vya kimaabara 
na dawa.

Wahandisi wa vifaa tiba wakijaza gesi 
kwenye mitungi

Mhandisi  Salaila Nyangoi 
vakijaza gesi kwenye mitungi  
ya ges

Ukiacha masomo 
ya mda mrefu 
lakini baadhi 
watumishi 
tunawapeleka 
mafunzo ya 
mda mfupi kwa 
ajili ya kupata 
ujuzi mbalimbali 
na hapa hapa 
Hospitali pia 
tunatoa mafunzo 
kwa watumishi 
juu ya utoaji wa 
huduma bora 
na mafunzo ya 
hivi vifaa tiba 
tulivyonavyo ili 
waweza kuvitumia 
vyema maana 
unaweza ukawa 
na vifaa tiba lakini 
usiweze kuvitumia

Jengo la idara ya Radiolojia


