
HUDUMA ZINAZOTOLEWA WODI YA WAGONJWA
MAHUTUTI (ICU)

Kuwaangalia wagonjwa kwa ukaribu zaidi ili kuwasaidia kutatua
changamoto zinazojitokeza kulingana na magonjwa waliyonayo.
Changamoto kati ya mgonjwa mmoja na mwingine huwa
zinatofautiana hivyo hospitali imejikita katika kufanya uwangalizi
wenye umakini kulingana na changamoto mgonjwa aliyonayo.

Kuwasaidia wagonjwa ambao hawawezi kupumua vizuri kwa
kuwaweka kwenye mashine za kuwasaidia kupumua na kuratibu
mapigo ya moyo. Mashine hizi husaidia kuokoa maisha kwa kiasi



kikubwa kutokana na uwezo wake wa kufanya kazi. Mashine hizo
ni “Mechanical Ventilator, Defibrillator na oxygen Concentrator”

kuhakikisha wagonjwa wanapata huduma stahiki ili waweze
kupona haraka kama vile Kuwalisha kwa kutumia mipira,kuwapa
dawa kupitia njia ya mishipa, kuwasaidia kuoga, kufanya usafi wa
kinywa na kuwasaidia pia kutoa makohozi kwa kutumia vifaa
maalumu.

Kuwageuza wagonjwa angalau kila baada ya saa moja ili
wasipate vidonda vitokanavyo na kulala upande mmoja kwa



muda mrefu. Kufanya hivyo kunasaidia wagonjwa walioko katika
wodi hiyo kuimarika haraka.

Kuwasaidia matibabu ya kisaikolojia kwa wagonjwa ambao
tayari wameanza kupata ufahamu kwa kuwa wagonjwa wengi
wanaoingia katika wodi hii wanakuwa wamekata tamaa au
kukatiwa tamaa ya kupona.

Kuwaweka wagonjwa wote kwenye mashine za kusaidia
kutambua kiwango cha oksijeni mwilini, kiwango cha upumuaji,
jotoridi la mwili, shinikizo la damu na kiwango cha sukari mwilini ili
kupata uhakika wa matibabu yanayotolewa.


